กำหนดการดำเนินการกองทุนเงินให้กู้ยืมเพื่อการศึกษา(กยศ.)
และกองทุนเงินกู้ยืมเพื่อการศึกษาที่ผูกกับรายได้ในอนาคต(กรอ.)
ประจำภาคเรียนที่ 1/2564 คณะบริหารศาสตร์
สำหรับรายเก่า ชั้นปีที่ 2-4
ขั้นตอนที่1 จัดทำแบบยืนยันการเบิกเงินกู้ยืม ประจำปีการศึกษา 1/2564
ให้นักศึกษาเข้าระบบ DSL หรือ กยศ. Connect เพื่อดำเนินการจัดทำแบบยืนยันการเบิกเงินกู้ยืม ประจำปีการศึกษา 1/2564 ดังนี้
1. ตรวจสอบข้อมูลในแบบยืนยันการเบิกเงินกู้ยืม ให้ถูกต้องที่สุด(หากทำการปริ๊นแล้วการกลับไปแก้ไข ต้องทำหลายขั้นตอน ทำให้การได้รับเงินช้าไปอีก)
2. ปริ๊นท์เอกสารแบบยืนยันการเบิกเงินกู้ยืม (สามารถปริ๊นท์ สีหรือขาวดำได้) จำนวน 2 ฉบับ
3. อัปโหลดเข้าระบบส่งเอกสารของ กยศ.ม.อุบลฯ https://forms.gle/UpMxdujrgc4NQZ1S9 โดยไฟล์เอกสารที่จะอัปโหลดเข้าระบบส่งเอกสารของ กยศ.ม.อุบลฯ ต้องเป็นไฟล์ PDF.เท่านั้น สแกนเป็นเอกสารสี เท่านั้น ซึ่งจะทำให้เห็นส่วนที่เขียน/เซ็นต์ด้วยปากกาน้ำเงิน) อัปโหลดได้ตั้งแต่วันนี้ – วันที่ 30 กรกฎาคม 2564
ขั้นตอนที่ 2 จัดส่งเอกสารฉบับจริงพร้อมเอกสารแนบ
*กรณีส่งด้วยตนเอง
ให้ดำเนินการส่งเอกสารในกล่องส่งเอกสาร ที่ จุดส่งเอกสารคณะบริหารศาสตร์(ตึกใหม่) เท่านั้น พร้อมลงชื่อส่งเอกสาร โดยให้ดำเนินการดังนี้
-
ตรวจสอบเอกสารให้ถูกต้องที่สุดก่อนส่ง เพื่อไม่ต้องแก้ไข ซึ่งจะให้การได้รับเงินช้าออกไปอีก
-
เตรียมเอกสาร ใส่ซองเอกสาร (ซองอะไรก็ได้) ห้ามพับและปิดซองเอกสารให้สนิท โดยต้องมีเอกสารดังนี้
-
เอกสารแบบยืนยันการเบิกเงินกู้ยืม จำนวน 2 ฉบับ ที่กรอกข้อมูลและนักศึกษาลงนามพร้อมพยาน 2 คน เรียบร้อยแล้ว(ตัวอย่างจะแจ้งให้ทราบในเพจ งานพัฒนานักศึกษา คณะบริหารศาสตร์ฯ)
-
สำเนาบัตรประชาชนของตนเอง รับรองสำเนาถูกต้องให้เรียบร้อย จำนวน 2 ฉบับ
-
กรณีอายุยังไม่ถึง 20 ปีบริบูรณ์ ต้องมี สำเนาบัตรประชาชน ผู้แทนโดยชอบธรรม รับรองสำเนาถูกต้องโดยเจ้าของบัตรให้เรียบร้อย จำนวน 2 ฉบับ
ปิดซอง เขียน ชื่อ สกุล รหัสนักศึกษา หมายเลขโทรศัพท์มือถือ และนำส่งจุดรับเอกสาร ที่ จุดส่งเอกสาร คณะบริหารศาสตร์(ตึกใหม่) เท่านั้น พร้อมลงชื่อส่งเอกสาร ตามกำหนด ดังนี้
วันที่ 2 สิงหาคม 2564 ให้ชั้นปีที่ 2 นำส่งเอกสาร
วันที่ 3 สิงหาคม 2564 ให้ชั้นปีที่ 3 นำส่งเอกสาร
วันที่ 4 สิงหาคม 2564 ให้ชั้นปีที่ 4 นำส่งเอกสาร
การดำเนินการ งานพัฒนานักศึกษา จะเริ่มดำเนินการตั้งแต่วันที่ 2 สิงหาคม 2564 เป็นต้นไป และจะประกาศ รายชื่อผู้ดำเนินการเรียบร้อยแล้ว และนักศึกษาสามารถตรวจสอบรายชื่อได้ ที่เพจงานพัฒนานักศึกษาคณะบริหารศาสตร์ฯ ทุกวัน เวลา 16.30 น.
*กรณีส่งไปรษณีย์(สำหรับนักศึกษาฝึกงาน)
ให้ดำเนินการส่งเอกสาร มาที่
งานพัฒนานักศึกษา คณะบริหารศาสตร์ มหาวิทยาลัยอุบลราชธานี
เลขที่ 85 ถนนสถลมาร์ค ต.เมืองศรีไค
อ.วารินชำราบ จ.อุบลราชธานี
34190
โดยให้ดำเนินการดังนี้
-
ตรวจสอบเอกสารให้ถูกต้องที่สุดก่อนส่ง เพื่อไม่ต้องแก้ไข ซึ่งจะให้การได้รับเงินช้าออกไปอีก
-
เตรียมเอกสาร ใส่ซองเอกสาร ห้ามพับ โดยต้องมีเอกสารดังนี้
-
เอกสารแบบยืนยันการเบิกเงินกู้ จำนวน 2 ฉบับ ที่กรอกข้อมูลและนักศึกษาลงนามพร้อมพยาน 2 คน เรียบร้อยแล้ว(ตัวอย่างจะแจ้งให้ทราบในเพจ งานพัฒนานักศึกษา คณะบริหารศาสตร์ฯ)
-
สำเนาบัตรประชาชน รับรองสำเนาให้เรียบร้อย จำนวน 2 ฉบับ
-
กรณีอายุยังไม่ถึง 20 ปีบริบูรณ์ ต้องมี สำเนาบัตรประชาชน ผู้แทนโดยชอบธรรม รับรองสำเนาโดยเจ้าของบัตรให้เรียบร้อย จำนวน 2 ฉบับ
ให้ดำเนินการส่งเอกสารได้ตั้งแต่วันนี้ - วันที่ 6 สิงหาคม 2564 การดำเนินการ งานพัฒนานักศึกษา จะเริ่มดำเนินการตั้งแต่วันที่ 2 สิงหาคม 2564 เป็นต้นไป และจะประกาศ รายชื่อผู้ดำเนินการเรียบร้อยแล้วในวันที่ 13 สิงหาคม 2564 เวลา 16.30 น. ที่เพจงานพัฒนานักศึกษาคณะบริหารศาสตร์ฯ